Trang 3 trên 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Đang hiển thị kết quả 21 tới 28 trên 28

Chủ đề: Hỏi về khoa quản lư văn hoá - nghệ thuật

Đă cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần trong 1 bài

Mặc định Hỏi về khoa quản lư văn hoá - nghệ thuật

năm nay em định thi vào trường. và có dự định thi vào khoa quản lí văn hóa. nhưng em không biết nhiều về khoa này, các anh chị đang trong quá tŕnh tiếp bước của khoa có thể cho em biết sơ qua về ngành được không ak!. đặc biệt là quá tŕnh học tập.
    em cảm ơn rất nhiều!

Đă cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 2 lần trong 2 bài

Đâu nhất thiết phải có năng khiếu múa hát thì mới có thể mới vào được quản lý văn hóa đâu. Nói như vậy là không đúng. Nếu như người học có năng khiếu hát múa thì sẽ thuận lợi cho việc học về những môn nghệ thuật cũng như công việc sau này nếu như làm tại trung tâm văn hóa, nhà văn hóa, các đơn vị nghệ thuật. Đại học Văn hóa Hà Nội có chuyên ngành chính sách ha! hay quá ha! Trường tôi Đại học Văn hóa TpHCM ko có chính sách mà phân chia gồm 4 chuyên ngành: Quản lý văn hóa (khối c), Quản Lý hoạt động âm nhạc (R1), Quản lý hoạt dộng sân khấu (R2), Quản lý hoạt động mỹ thuật (R3)

Đă cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 0 lần trong 0 bài

Em học trung cấp trong HỌc Viện Âm Nhạc quốc gia. Nhưng em mún thi thêm ĐHVH vào khoa Quản Lư Văn Hóa th́ phải thi khối N ạ. Nhưng em ko giỏi kí xướng âm lắm v́ học đàn bên khoa Dân Tộc... Vậy em có nên thi thử năm nay ko & nếu thi th́ cần những môn j ạ.

Đă cảm ơn
    124
    Được cảm ơn 79 lần trong 51 bài

Quote Bài gửi bởi VUTRIEU Xem bài gửi
    Đâu nhất thiết phải có năng khiếu múa hát thì mới có thể mới vào được quản lý văn hóa đâu. Nói như vậy là không đúng. Nếu như người học có năng khiếu hát múa thì sẽ thuận lợi cho việc học về những môn nghệ thuật cũng như công việc sau này nếu như làm tại trung tâm văn hóa, nhà văn hóa, các đơn vị nghệ thuật. Đại học Văn hóa Hà Nội có chuyên ngành chính sách ha! hay quá ha! Trường tôi Đại học Văn hóa TpHCM ko có chính sách mà phân chia gồm 4 chuyên ngành: Quản lý văn hóa (khối c), Quản Lý hoạt động âm nhạc (R1), Quản lý hoạt dộng sân khấu (R2), Quản lý hoạt động mỹ thuật (R3)
    như bạn nói th́ chuyên ngành quản lư văn hoá khối c của trường bạn là học về chuyên ngàng chính sách mà, không những thế mà trường bạn c̣n có ngành quản lư hoạt động sân khấu(r2) mà trường ḿnh không có cơ C̣n lớp quản lư văn hoá - nghệ thuật của trường ḿnh th́ học mang tính bao quát các ngành theo dạng môn cơ bản ngành, trong đó có cả sân khấu và học chia lớp chuyên sâu môn chuyên ngành nghệ thuật mà mỗi sinh viên chọn

Quote Bài gửi bởi Vu Minh Khanh Xem bài gửi
    Em học trung cấp trong HỌc Viện Âm Nhạc quốc gia. Nhưng em mún thi thêm ĐHVH vào khoa Quản Lư Văn Hóa th́ phải thi khối N ạ. Nhưng em ko giỏi kí xướng âm lắm v́ học đàn bên khoa Dân Tộc... Vậy em có nên thi thử năm nay ko & nếu thi th́ cần những môn j ạ.
    Ḿnh nghĩ là không việc ǵ phải ngại, không thử sao biết yêu cầu năng khiếu thi đầu vào trường ḿnh không quá "đỉnh" đâu, bạn đừng lo Good Luck!!
    24 mùa rau khoai - chưa làm ai đau khổ
    "hai mươi bốn" mùa rau ngổ - chưa cầm cổ tay ai

Đă cảm ơn
    0

Bạn ơi! bạn nhầm rồi! ngành Quản lư văn hóa của trường chúng tôi thi khối c học chung tất cả những ǵ thuộc về văn hóa trong đó có một số môn cơ sở ngành về văn hóa học. Quản lư văn hóa ở đây chính là quản lư trên hai mặt: quản lư hành chính nhà nước bằng văn bản luật và quản lư bằng chuyên môn nghiệp vụ (các hoạt động văn hóa sân khấu, âm nhạc, mỹ thuật..). Chúng tôi học cả hai có cả nghệ thuật như đại cương âm nhạc, đại cương sân khấu, đại cương mỹ thuật, biên tập và dàn dựng chương tŕnh nghệ thuật tổng hợp, phương pháp biên kịch, nghệ thuật dẫn chương tŕnh. C̣n Chính sách văn hóa chỉ là môn học mà thôi chứ ko thể đồng nhất nơ với ngành được. Những ngành như quản lư hoạt động sân khấu, âm nhạc, mỹ thuật chỉ là một ngành nhỏ trong ngành quản lư văn hóa mà thôi. Nói cách khác nó chính là những công việc quản lư chuyên sâu về nghệ thuật, về các hoạt động văn hóa, về mặt chuyên môn. Trường tôi có mở thêm ngành mới : Đạo diễn sự kiện văn hóa, Nghệ thuật dẫn chương tŕnh (MC) đều trực thuộc ngành Quản lư văn hóa

Đă cảm ơn
    124
    Được cảm ơn 79 lần trong 51 bài

Quote Bài gửi bởi VUTRIEU Xem bài gửi
    Bạn ơi! bạn nhầm rồi! ngành Quản lư văn hóa của trường chúng tôi thi khối c học chung tất cả những ǵ thuộc về văn hóa trong đó có một số môn cơ sở ngành về văn hóa học. Quản lư văn hóa ở đây chính là quản lư trên hai mặt: quản lư hành chính nhà nước bằng văn bản luật và quản lư bằng chuyên môn nghiệp vụ (các hoạt động văn hóa sân khấu, âm nhạc, mỹ thuật..). Chúng tôi học cả hai có cả nghệ thuật như đại cương âm nhạc, đại cương sân khấu, đại cương mỹ thuật, biên tập và dàn dựng chương tŕnh nghệ thuật tổng hợp, phương pháp biên kịch, nghệ thuật dẫn chương tŕnh. C̣n Chính sách văn hóa chỉ là môn học mà thôi chứ ko thể đồng nhất nơ với ngành được. Những ngành như quản lư hoạt động sân khấu, âm nhạc, mỹ thuật chỉ là một ngành nhỏ trong ngành quản lư văn hóa mà thôi. Nói cách khác nó chính là những công việc quản lư chuyên sâu về nghệ thuật, về các hoạt động văn hóa, về mặt chuyên môn. Trường tôi có mở thêm ngành mới : Đạo diễn sự kiện văn hóa, Nghệ thuật dẫn chương tŕnh (MC) đều trực thuộc ngành Quản lư văn hóa
    thế xin lỗi bạn nhé, nếu đúng như bạn nói th́ h́nh như tôi nhầm, khoa tôi nhầm và cả trường tôi nhầm
    bởi chuyên ngành quản lư văn hoá-chính sách của trường tôi học cũng như những ǵ mà bạn kể ở trường bạn,có cả học môn chính sách văn hoá Vn và TG, thế mà ở trường các bạn lại chưa thể được coi là chuyên ngành chính sách, c̣n trường tôi th́ đó là chuyên ngành chính sách rồi )
    24 mùa rau khoai - chưa làm ai đau khổ
    "hai mươi bốn" mùa rau ngổ - chưa cầm cổ tay ai

Đă cảm ơn
    1
    Được cảm ơn 1 lần trong 1 bài

co gang len.........................la ok

Đă cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 0 lần trong 0 bài

Em thi khối R th́ em chọn năng khiếu là nhạc cụ dân tộc ( v́ em có hoc ở Nhạc Viện gần đó)...
    E mún hỏi là thi năng khiếu th́ em phải thi mấy bài... Có phân ra là bài dân ca hay sáng tác hiện đại j` ko?

Đă cảm ơn
    0

cac anh,chi kinh men thi quan li van hoa khoi R cach thuc thi ntn?phan hung bien thi co kho ko ak?
    =>x0'@ mo^t ca'i te^n = que^n mo^t ky' u?c.%

Trang 3 trên 3 Đầu tiênĐầu tiên 123

Thông tin chủ đề