Đang hiển thị kết quả 1 tới 4 trên 4

Chủ đề: Làm sao để xuất bản một cuốn sách?

Đă cảm ơn
    3
    Được cảm ơn 13 lần trong 13 bài

Thumbs up Làm sao để xuất bản một cuốn sách?

Làm sao để xuất bản một quyển sách?
    Sửa lần cuối bởi dhvhhnnhhvhd; 11-02-2012 lúc 06:33 PM.

Đă cảm ơn
    37
    Được cảm ơn 27 lần trong 18 bài

Nói chung đây là một vấn đề mất nhiều thời gian và công sức đấy song hy vọng bạn sẽ cố gắng nếu muốn thành công.Ḿnh xin phép đưa ra câu trả lời như sau.
    1. Biên tập bản thảo.

Chọn nội dung cho bản thảo mà bạn dự định viết tham khảo ư kiến chuyên gia và các tủ sách khoa học ở các thư viện để bản thỏa được đầy đủ và khoa học nhất.
    Biên soạn đầy đủ nội dung cần có của một cuốn sách như phụ lục, tên tác giả...

2.Gửi bản thảo và Nhà Xuất Bản

Bạn gởi bản thảo thành phẩm (số trang, khổ sách) cùng ảnh b́a đến Nhà Xuất Bản bất kỳ để xin giấy phép. Sau đó bạn in ra giấy "can" (một loại giấy mỏng có phủ sáp) để được cấp giấy phép (nếu được chấp thuận) và đóng xuất bản phí cho số lượng bản in. Cuối cùng bạn mang giấy phép cùng với bản in giấy can đến nhà in nào bạn thích để in và nộp sách lưu chiểu cho nhà xuất bản.

3.Đàm phán và kí kết thỏa thuận hợp tác

Căn cứ vào chức năng, nhiệm vụ, nhu cầu, khả năng của cá nhân/ tổ chức và Nhà xuất bản, cũng như căn cứ trên bản thảo thực tế, hai bên cùng lựa chọn h́nh thức liên kết - hợp tác xuất bản sách, kí kết thoả thuận với các điều khoản cụ thể đảm bảo quyền lợi và nhiệm vụ của hai bên.
    Các chi phí cụ thể của mỗi dịch vụ kể trên sẽ được hai bên đàm phán, thống nhất, căn cứ trên bản thảo, khả năng và nhu cầu của mỗi bên, và được thể hiện chi tiết trên thoả thuận kí kết.

4.Chờ đợi và Hy vọng

Chờ và hy vọng cuốn sách sẽ là cuốn sách hot trên thị trường và bạn sẽ nổi tiếng

Note : Xin lỗi huynh kaka' sir.Kien, đệ đành phải copy và paste bài của huynh. Mong huynh lượng thứ
    Sửa lần cuối bởi tredotcom; 08-02-2012 lúc 09:13 PM.

3. Thành viên đă cảm ơn tredotcom v́ bài gửi hay:

Admin (09-02-2012)

Đă cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 11 lần trong 6 bài

theo ư kiến của ḿnh,sách về vấn đề văn hóa đồi trụy của bạn,sẽ khó được in,mà nếu có được in cũng khó mà nổi tiếng.trừ khi nó xuất bản ở quốc gia hồi giáo.
    ḿnh không biết bạn viết ǵ v́ chưa đọc nó,nhưng đọc những bài b́nh của bạn trên diễn đàn th́ tớ thấy bạn là người có cách nh́n một chiều,tiêu cực và nói thực là hơi thiếu chiều sâu về vấn đề trên.tớ thấy cậu có vẻ có xu hướng muốn cấm đoán nhiều điều.

bạn đang cố gắng gắn t́nh dục vào những vấn đề tiêu cực của xă hội,nhưng tớ th́ lại nghĩ gần giống như Sigmund freud xét một cách sâu xa tính dục mà cụ thể là t́nh dục là động lực của xă hôi.nó là bản năng gốc,đă là bản năng th́ mạnh mẽ vô cùng,v́ vậy thay v́ cấm đoán nó người ta nên nghĩ cách dung ḥa để giải phóng tiềm lực của con người.
    xin lỗi v́ đă nói những lời phật ḷng trên nhé,bạn có quan điểm của ban tớ có quan điểm của tớ mà.trao đổi để học hỏi thêm thôi.
    cậu cứ cố gắng với dự định của ḿnh đi nhé.
    ah tớ hỏi nhỏ một câu thôi,không cần cậu phải trả lời tớ,chỉ là tớ muốn cậu tự vấn ḷng ḿnh xem.nếu có thể th́ cậu đọc freud trước khi nghĩ về nó nhé.đó là điều ǵ khiến cậu quá quan tâm đến vấn đề đồi trụy thế
    KIRIMARU_KIETXU268
    ..mưa đêm lạnh, bụi đường xa
    nghêu ngao ngạo khúc trường ca độc hành...

5. 2 thành viên đă cảm ơn kirimaru268 v́ bài gửi hay:

Admin (09-02-2012),nhím con (09-02-2012)

Đă cảm ơn
    725
    Được cảm ơn 596 lần trong 417 bài

kirimaru268 nếu muốn trao đổi về vấn đề này với dhvhhnnhhvhd th́ sang các chủ đề của thành viên này để thảo luận nhé.
    Gửi lại em ước mơ nơi giảng đường,
    Gửi lại em lúa ngô đang vào mùa,
    Gửi lại em phố vui qua từng chiều,
    Gửi lại em tiếng yêu ngọt ngào.
    ...
    V́ quê hương hiến dâng cho cuộc đời
    Chào thành phố chúng tôi lên đường.

Fanpage HUCF => Click here

Thông tin chủ đề